29 ตอบกลับ

บ้านนี้39+2เลือดออกไปหาหมอหมอบอกปากมดลูกยังไม่เปิดให้กลับบ้านพอเจ็บท้องถี่4-5นาทีกลับไปอีกหมอบอกว่าเจ็บถี่3นาทีค่อยกลับมาหาหมอไปรอที่บ้านก่อน ไม่ได้ใช้สิทธิ30นะคะเสียเงินเองค่ะไปทุกครั้งก็จ่ายเงินตลอดค่ะ

รออยู่ค่ะ กำหนด 29 มิถุนา 3771 g แล้วหมอกระตุ้นไปแล้ว 2 ครั้ง เริ่มมีมูกใสออกมาเป็นระยะ ปวดท้องก็นานๆจะปวดที นอกนั้นนิ่งค่ะ ถ้าไม่มาจริง รอ 40+1 ไปหาหมออีกทีค่ะ

น้ำหนักดีมากเลยค่ะแม่บ้านนี้หมอบอก3200 ตอนนี้ก็เจ็บๆจี๊ดๆ หลอกเฉยๆค่ะ

กระตุ้นคลอดเปนอะไรที่ทรมานมาก บ้านนี้พึ่งคลอด6วัน คลอด39วิค เพราะความดันสุง บิกหมอว่า ขอคลอดเอง หมอกระตุ้นไห้ ยาเร่งอีก เจบเจียนตายคะ

นี่ก็เร่งเหมือนกันค่ะเจ็บแปปเดียว 25 นาทีเจาะน้ำคล่ำรวมคลอด

ทางนี้กำหนด 29 มิ.ย. ก็ยังนิ่งเงียบอยู่เลยค่ะ ลูกดิ้นดี แต่ยังไม่โดนกระตุ้นเลยสักครั้ง หมอนัดกระตุ้นครั้งแรกวันครบกำหนดคลอดเลยค่ะ

VIP Member

รอแตกเหมือนกันค่ะ กำหนด28มิ.ย ไม่ได้กระตุ้นเลย น้องดิ้นปกติ ไม่มีอาการเจ็บเตือนใดๆเลย เงียบมาก บางทีก็เครียด อิแม่อยากคลอดแล้ว

วันนี้ครบกำหนด มีแต่มูกเลือดออกมาไม่เจ็บอะไรเลยค่ะ เจ็บหลอกมาทั้งวัน แต่ตอนนี้ไม่เจ็บแล้ว สงสัยคงต้องแอดมิดฉีดยาเร่งค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่2มิ.ย วันที่1ยังไม่อาการอะไรเรยค่ะมาเริ่มเจ็บตอน5ทุ่มวันที่1 ไป รพ ตี2 มดลูกเปิด2เซนคลอด9โมง วันที่2เรยค่ะ

ดีจังเลยค่ะ คลอดง่ายคลอดไว

กำหนดคลอด1ก.ค.ค่ะ ไม่เจ็บเลย หมอตรวจเชิงกรานให้ว่าแคบประกอบกับเป็นเบาหวานลูกตัวโตหน่อย เลยตัดสินใจผ่ากันวันนี้ค่ะ

ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ ยินดีด้วยค่ะจะเจอตัวเล็กแล้ว

ช่ายเป็นเหมือนกันเลย ตอนนี้39+5แล้วยังไม่มีอะไรเลยหมอนัดอีกที่วันที่29ถ้าไม่คลอดต้องผ่าตอนนี้คือกังวลมากเลยค่ะ

เหมือนกันคะพรุ่งนี้ก้อครบกำหนดคลอดแต่ไมมีอาการไรเกิดขึ้นเลย มีแต่เจ้บท้องแต่เจ้บไม่มาก 😭😭😭😭

ยังไม่ทำไรเลยคร่า รอวันที่29อีกทีว่าจะคลอดไม😭😭😭

บ้านนี้กำหนด27 มิ.ย. แตกวันที่25แล้วจ้า ปากมดลูกเปิด1cm โดนลุงหมอกระตุ้นไปรีบออกมาเลย น้ำหนัก3,260g