34 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้กินสดค่ะ,แต่สำหรับบ้านนี้คิดว่าหวานไปกลัวนำ้ตาลขึ้น5555 วันละ3-5ลูกไม่เกินนี้! น้องดิ้นดีจริงค่ะไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าว,ดิ้นแบบแรงมากด้วย

จริงค่ะ 😆

VIP Member

บ้านนี้คุณหมอเตือนเรื่องน้ำตาลค่ะเพราะอินทผาลัมหวานมากเลยต้องงดไปก่อนรอใกล้ๆคลอดค่อยว่ากันใหม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่

เรากินวันละ 2 เม็ด เพราะแพงเกิ๊นนนส่วนตัวเราว่ามันหวานด้วยเลยไม่กล้ากินเยอะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่ 😁

รสชาตเป็นยังไงหรอคะ ว่าจะซื้อมาทานอยู่ แต่ไม่เคยทานเลยกลัวรสชาตจะแปลกไปค่ะ😅

รสชาติหวานคะ

เค้าบอกว่ากินของหวานหรือน้ำเย็น​ๆจะช่วยกระตุ้น​ให้น้องดิ้นค่ะ

แล้วมะม่วงหิมพานต์ล่ะค่ะกินได้ไหมบ้านนี้กินไปพอสมควรล่ะค่ะ

VIP Member

วันละ2ถึง3เม็ดก็พอคะแม่​ เพราะมันหวานเสี่ยงน้ำตาลสูงนะค่ะ

ทานเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ลูกดิ้นเก่งมากค่ะ บำรุงเราไปด้วย

เรากินวันละไม่เกิน 5 เม็ด ค่ะ รู้ว่าอร่อยแต่ต้องห้ามใจนะคะ

จะพยายามลด ขอบคุณค่ะคุณแม่

อย่ากินเยอะนะค่ะระวังเป็นเบาหวาน วันละ 2-3 เม็ดพอค่าา