9 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะ แพ้ท้องแรกๆอาจจะหนักหน่อย บ้านนี้คุณหมอให้ยาแก้อาเจียนมาก็ต้านทานไม่ไหว ทุรนทุรายทุกวัน ร้องไห้ทุกวัน เหนื่อย เหม็นทุกสรรพสิ่ง ไปไหนข้างนอกไม่ได้เลย แต่ถ้าผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ คุณแม่จะเป็นคนเก่งที่สุด เดี๋ยวมันจะค่อยๆดีขึ้นนะคะ

ค่ะ

บ้านนี้ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ สู้ๆ หายไวๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ร่างกายเจ็บปวด อย่าให้จิตใจเราเป็นไปกับมันนะคะ ทำจิตใจให้เข้มแข็งไว้ อดทนนะคะ เดี๋ยวมันจะผ่านไปเองค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้ก้อปวดนะคะ ปวดตุบๆทุกวันเลยจ้า แต่พยามใช้ธรรมชาติบำบัดนะคะ แม่ต้องพักผ่อนเยอะๆจ้า

กี่สัปดาห์แล้วคะ

จะ10สัปดาห์แล้วคะ

อย่าคิดมากนะคะ

หายไวๆๆนะค่ะ

หายไวๆค่ะ

หายไวๆนะคะ