17 ตอบกลับ

ไม่เสริมค่ะนอกจากที่หมอจ่ายให้เท่านั้น เพราะไม่รู้ว่าจะแพ้ไหม ไม่เสี่ยง แค่ทานอาหารมีประโยชน์ครบ5หมู่ค่ะ

ทานคะ บ้านนี้ ทาน Eurofer เพิ่ม เป็นธาตุเหล็ก+โพลิค ทานมาตั้งแต่เตรียมตั้งครรภ์ ถึงปัจจุบัน 31W+2 แล้วคะ

เราไม่ได้ทานอะไรเพิ่มเติมเลยค่ะ นน.ลูกเมื่อไปตรวจอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ

กินเฉพาะที่หมอให้มาก็เพียงพอตามที่ร่างกายเราต้องการแล้วค่ะแม่

Super Mum

บ้านนี้ไม่กินค่ะ เน้นกินอาหารแทน มีประโยชน์เต็มๆเลย

นมเสริมค่ะ มีทานน่ำมันตับปลาบ้าง เพราะขี้ลืมมากๆ555

VIP Member

ทานยาแค่ที่หมอให้เท่านั้นค่ะ ห้ามซื้อยามาทานเอง

ไม่ได้ทานเพิ่มค่ะแม่ แค่ทานอาหารให้ครบ5หมู่

ไม่ค่ะ ยาที่หมอไม่ได้สั่งอันตรายค่ะ

ทานแค่ยาที่หมอให้ก็พอคะ