2 ตอบกลับ

เราก็สายวีนค่ะ วันไหนอารมณ์ดีก็แล้วไแไม่ทะเลาะ แต่ถ้าวันไหนประสาทก็อย่ามาแหย่เด็ดขาด เป็นตั้งแต่ท้องลากยาวมายันลูกพ้นขวบ ผลของการคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้คือลูกก็อปปี้มาหมดทุกพฤติกรรมที่ไม่ดี ขี้วีน ขี้เหวี่ยง ลูกแม่แบบ 200% ค่ะ 555555555 🤣 นอนให้พอ กินข้าวอิ่ม ๆ หิวอะไรก็กิน อารมณ์จะดีเองแม่ ตอนท้องมันฮอร์โมนแปรปรวนคุมยากหน่อยค่ะ หลังคลอดก็ค่อยพยายามลดเอา ลูกเขามองเราเป็นตัวอย่างทุกการกระทำค่ะ

แล้วแต่คนนะคะแม่ นี้ฟังบทเพลงบทสวดเจ้าแม่กวนอิมค่ะ ใจสงบนิ่งดี หรือไม่ก็ เพลงที่เราชอบค่ะ แต่อย่างไร ทุกความเครียดอยู่ที่ใจเราค่ะ ปล่อยวางได้ คิดถึงลูกไว้ค่ะ เอามือลูบท้องบ่อยๆ ช่วยได้นะคะ