อึดอัดท้องมากอยากผ่า ไม่ไหวแล้ว

อายุครรภ์ได้36+4ค่ะ อึดอัดท้องมากๆค่ะ นั่งก้ปวด นอนก้ปวด เดินก้ไม่ไหว.. มีอาการท้องแข็งบ่อยมาก แต่ลูกยังดิ้นอยุ่แต่ดิ้นน้อยลงเพะอาจใกล้คลอด เป้นกังวลมากเรยค่ะ เพะรพที่ไปฝากครรภ์เวลามีอาการทำได้แค่เพียงติดเครื้องฟังเด็กแระให้นอนพักที่รพ.จนกว่าจะคลอด แต่ค่าใช้จ่ายที่เราเองไม่มีประกันสังคมเรย #จ่ายสด แระฝากรพ.เอกชน เรยต้องกลับมาพักรอคลอดที่บ้าน ทรมานมากๆเรยค่ะ แระกังวลเหนื่อยใจมาก อยากคลอดไวๆ แต่หมอบอกว่า36สัปดาห์อายุครรภ์มันน้อยเกินไป.. #ใครเคยคลอดเองหรือผ่อายุครรภฺ์ประมาน36+บ้างค้ะ แร้วลุกเป้นอะไรมั้ย

31 ตอบกลับ

บ้านนี้38วีค3วัน ยิ่งอึดอัดไปใหญ่ค่ะ น้องถีบแรงมากแต่แม่ทนได้ค่ะยังไหว😊

เราคลอดก่อนกำหนด35w5วันน้องน้ำหนัก2030กรัมแข็งแรงดีค่ะ. ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะ

เหมือนกันเลยค่า ตอนนี้อยากคลอดมากๆ อึดอัด ท้องแข็ง จะทำไรก็ไม่ไหว😫

บ้านก็เป็นค่ะแต่ทนหน่อยอีกไม่นานแล้ว ตอนนี้39+4แลัว

VIP Member

บ้านนี้ก็อยากคลอดละค่ะ ได้เเต่ รอค่ะ

บ้านนี้33+4wก็เริ่มเป็นเหมือนกันจ้า

สู้ๆค่ะเเม่ อดทนอีนิดเดียว ✌✌

อดทนนะคะแม่ 38+ ปลอดภัยสุดค่ะ

สู้ๆ คะคุณแม่อีกนิดเดียว

สู้ๆนะอดทนอีกนิดเดียว