10 ตอบกลับ

ใช่ค่ะ กรดไหลย้อน แนะนำกินอาหารทีละนิด กินเสร็จเดินย่อยก่อน อย่าเพิ่งนอน แรกๆบ้านนี้ก็กินกาวิสคอน ตอนนี้เปลี่ยนมากินแอนตาซิน เยล กินง่ายกว่า ปลอดภัยกว่า หมอแนะนำมาอีกทีค่ะ

กรดไหลย้อนค่ะ ยิ่งอายุครรภ์เยอะยิ่งเป็นแม่บ้านนี้คือพยายามกินก่อน2ทุ่ม ก่อนนอนทั้งเรอทั้งตดเลยค่ะเป็นแก๊สหมดแล้ว

กรดไหลย้อนค่ะ พยายามอย่ากินเผ็ด อย่ากินแล้วนอนทันทีค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เวลากินเยอะๆ หรือกินเผ็ดยิ่งทรมาน😂

บ้านนี้ก็เป็นจ้าชอบเป็นช่วงเย็นๆ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันจ้า

ใช่คะ เป็นเหมือนกันคะ

กรดไหล​ย้อน​ค่ะ​

VIP Member

กรดไหลย้อนจ้า

กาวิสคอนค่ะพ