5 ตอบกลับ

TapFluencer

น่าจะปกติดีค่ะ 8วีคประมาณ 1.6 cm ค่ะแม่ ของแม่ได้ 8w4d แล้วก็เกินมานิดหน่อย น้องยังครรภ์อ่อน ๆ ค่ะ ถ้าหมอไม่ว่าอะไรก็ปกติดีจ้า 💗 ของเราช่วงแรกเบื่ออาหารมาก แต่ก็พยายามกิน แต่โชคดีที่ไม่อ้วกเลย 🥹

น้องตัวใหญ่กว่าของเรามากเลยค่ะ ซาวตอน8.3week 1.45cm เองค่ะ ทั้งๆที่ไม่แพ้เลยค่ะ กินได้ทุกอย่างปกติ

กินผลไม้แช่เย็นน่ะค่ะจะช่วยบรรเทาอาการแพ้ท้อง บ้านนี้ก็แพ้จ้ากินอะไรไม่ค่อยได้เลย.

น้องตัวใหญ่น้า ของเรา9w3d 2.17เองค่ะ😅

ของเราตอนไปซาวด์8w3dน้องได้2.26cmค่ะ