6 ตอบกลับ

เราไม่ใช่แพทย์ แต่เราอาจให้คำแนะนำเบ็ดเสร็จได้เท่าที่เราทราบ 1. อย่างแรก คุณต้องไปพบแพทย์อีกครั้ง และปรึกษากับแพทย์เกี่ยวกับความเป็นไปได้ทั้งหมดเกี่ยวกับการตั้งครรภ์ของคุณ 2. คุณควรปรึกษาแพทย์เกี่ยวกับการควบคุมระดับน้ำตาลในเลือดของคุณ และการรักษาเบาหวานในระหว่างการตั้งครรภ์ 3. คุณควรปรึกษาแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญทางโภชนาการเกี่ยวกับอาหารที่ควรรับประทาน และอาหารที่ควรหลีกเลี่ยงในช่วงเวลานี้ 4. คุณอาจต้องปรับการบริโภคอาหารให้เหมาะสมกับสุขภาพของคุณและลูกน้อง 5. คุณควรระมัดระวังและรับฟังคำแนะนำจากแพทย์ให้มากที่สุด คำแนะนำทั่วไปสำหรับคุณคืออย่าต้องเคร่งเครียด และคุณควรรับฟังคำแนะนำจากแพทย์ของคุณอย่างเต็มที่ และควรรักษาสุขภาพของคุณและลูกน้องอย่างดีที่สุด โดยปรึกษาแพทย์และผู้เชี่ยวชาญทางโภชนาการอย่างเร่งด่วน หากมีคำถามเพิ่มเติม คุณควรติดต่อแพทย์ของคุณทันที ลดความเคร่งเครียดและรักษาสุขภาพของคุณและลูกน้องให้ดีที่สุด ขอให้คุณและลูกน้องสุขภาพแข็งแรงค่ะ! https://invol.co/cll6uma

ขอบคุณมากนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻

บ้านนี้ก็เป็นก่อนตั้งครรภ์ได้6เดือน น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ นัดอีกที31นี้ค่ะกลัวลูกน้ำหนักน้อยมากค่ะตอนนี้

บ้านนี้ตอนอัลตร้าซาว30+3น้ำหนักน้องมี1369g แม่ลุ่นมากว่า31นี้จะได้กี่โล

แม่บ้านนี้ก้อเป็นค่ะหยุดทานนมเลยค่ะ ควบคุบอาหารเหมือนกัน ไม่บวม คุมได้บ้างไม่ได้บ้างค่ะ ทานใก้น้อยลงค่ะ

ขอบคุณมากนะคะเเม่ ตอนนี้เริ่มไม่กล้าทานอะไรเลยค่ะ

VIP Member

ถ้าเด็กตัวใหญ่มาก อายุครรภ์ใกล้ครบกำหนดคลอดแล้วเราสามารถหยุดบำรุงได้ค่ะแม่ ทานอาหารปกติทั่วไปเลย

ขอบคุณมากนะคะ ❤️

แม่ลองเปลี่ยนนมเป็นนมธัญพืชนะคะ

ได้ค่ะเเม่

ตัวใหญ่มาก