9 ตอบกลับ

ทานนมวันละ2กล่องค่ะตอน10โมงกับก่อนนอนนมอะไรก็ได้ไข่ต้องมีทุกมือทานแบบย่อยๆนะคะแม่จาก3มื้อดป็น4-5มื้อไข่วันละ2ฟองก็ได้ค่ะแล้วก็กล้วยผลไม้ต่างตามแม่เลยจ้่าทุกครั้งหลังทานอาหารให้นั่งพักหลัวตรงประมาณ30น -1ชม. ค่ะเพราะถ้าเราเดินรึเคลื่อนไหวสารอาหารที่กินเข้าไปจะไปทดแทนในร่างกายเราแทนที่จะลงลูกค่ะ

เวลากินนมให้กินตอน10โมงกับก่อนนอนค่ะแม่ส่วนข้าวเช้าให่กินก่อน8:00นะคะกินเสดมนทุกๆมื้อต้องมีเนื้อด้วยรึไข่ในทึกมือค่ะกินเสร็จให้นั่งพัก1ชม. ค่อยเดินไปมาค่ะ

กินไข่นะคะไข่ต้ม กินเยอะเท่าไหร่ยิ่งดีกล้วยน้ำหว้าด้วยค่ะ หมอบ้านนี้บอกไม่ต้องเน้นนม.เพราะจะลงแม่มากกว่าลงน้อง บ้านนี้น้องก็ตัวเล็กเหมือนกัน พอกินไข่วันละ6-7ฟองอาทิตย์ต่อมาไปซาวน้องน้ำหนักขึ้นเร็วมากค่ะ

แม่บ้านนี้กินแค่วันละฟองสองฟองเองคะ กินนมวันละ3กล่องกินข้าวบ่อยพยายามกินแต่ก็ไม่ขึ้นเลยคะ กลัวลูกออกมาไม่แข็งแรง

บ้านนี้ กินเท่าไหร่น้ำหนักก็ไม่ขึ้น แม่ผอมมาก แต่ไปซาวด์ดูน้อง 28 week ตกใจน้ำหนักน้อง 1534 แม่ชอบทานผักมาก ครั้งแรกแอบกังวล

น้องน้ำหนักดีมากเลยจ้าแม่

กินไข่อย่างน้อยวันละฟอง ดื่มนมวันละ2กล่อง(นมถั่วเหลืองหรือนมโคก็ได้)​ กินเนื้อทุกมื้อแล้วก็ทุกวันค่ะ

แม่บ้านนี้กินวันละฟองสองฟอง แต่นมกินสลับกัน น้ำเต้าหู้ ดีน่า นมหมี แอนมัม แต่กินเท่าไหร่ก็ไม่ขึ้นเลยคะแม่ แอบกังวลเพราะหมอทักว่าน้องน้ำหนักน้อย

VIP Member

แม่บ้านนี้26w3dน้องน้ำหนักแค่815กรัมเองค่ะ แอบกังวลมากๆค่ะ

แม่บ้านนี้กินบ่อยค่ะ แต่น่าจะลงแม่มากกว่า

ไข่ นม น้ำเต้าหู้ ตับไก่ เนื้อ ผักผลไม้จร้า

แม่บ้านนี้ทานหมดเลยคะ แต่หมอทักเลยแอบกังวล

นมถั่วเหลืองกับไข่ค่ะ ขึ้นดีมากกก

แม่บ้านนี้กินสลับกันจ้า น้ำเต้าหู้ นมดีน่า แอนมัน นมหมี แต่กินไข่น้อยจ้ากินแค่วันละฟองสองฟอง แต่ไม่ขึ้นเลยจ้า กลัวน้องตัวเล็กมากเลยค่ะตอนคลอด

ก็ตามเกณฑ์นะคะ ไม่น้อย

ครั้งแรกก็คิดว่าตามเกณฑ์ พอหมอทักแม่แอบกังวลเลยคะ

VIP Member

บ้านนี้29W1455 กรัม

น้องตัวโตเร็วมากเลยจ้าแม่