7 ตอบกลับ

เป็นค่ะ ต้องไปหาหมอนะคะ คุณหมอจะให้ยากันแท้งมากิน คุณแม่ก็ดูแลตัวเองดีดีด้วยค่ะ นอนนิ่งเลย

VIP Member

เคยเป็นตอน6 wk. จ้า ตอนนี้น้องคลอดแล้วแข็งแรงปกติดีค่ะ อยู่บ้านนั่งๆนอนๆงดทำงานทุกอย่างค่ะ

VIP Member

นอนนิ่งๆให้ได้มากที่สุดคะ เป็นไปได้ขยับแค่ตอนเข้าห้องน้ำกับทานข้าวแค่นั้นพอคะ

เคยเป็นตอน7วีคค่ะ หมอฉีดยากันแท้งไห้ ทำตามคำแนะนำของหมอ ตอนนี้ท้องได้29วีคแล้ว

บ้านนี้ก็เป็นจร้า นอนพักเยอะๆ จร้าให้เลือดหยุดไหล

เลือดออกเยอะไหมค่ะพอดีหนูก็เป็นแต่ยังไม่ไปหาหมอ

ไปหาหมอดีกว่าจ้า พี่ก็เลืิอดออกตอน7วีค รีบไปหาหมอเลยเขาจะได้ฉีดยากันแท้งให้ แล้วให้นอนเฉยๆ1อาทิตย์กันน้องหลุดจ้า จนตอนนี้19วีคแล้ว

VIP Member

ทำตามคำแนะนำของหมอค่ะ