7 ตอบกลับ

บ้านนี้ออกเมื่อวานวันนี้ไม่มีแล้ว ไม่ปวดท้องไม่มีอาการอะรัยเลยสงสัยอยู่ในท้องแม่มันสบายไม่ยอมออก38+3วีคพรุ่งนี้หมอนัดอิแม่อยากจะคลอดแย่แล้วค่ะ

ของเราก็ออกค่ะแต่ไม่มีอาการปวดท้องเลยไม่ได้ไปหาหมอ เราว่ารอมูกปนเลือดถึงจะไปหาหมอ

มีมูกแบบนี้ออกมาเมื่อวานเองค่ะวันนี้ไปตามหมอนัดที่รพ.ปากมดลูกเปิด1เซนแล้วค่ะ

ของเราตอนท้อง3 มูกออกแบบนี้ตอนบ่าย แต่เจ็บคลอดตอน4ทุ่มค่ะ

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะแม่

บ้านนี้ปวดถี่มากแต่ไม่มีมูกรึน้ำอะไรออกมาเลยควรไปหาหมอใหมคะ

ตอน10โมงปวดท้องทุก10นาทีคะไปหาหมอหมอบอกให้รอก่อนอาจเจ็บเตือนกลับบ้านมาทานข้าว4โมงเย็ยเจ็บท้องท้องแข็งปวดมดลูกบีบตัวทุกๆ3-5นาทีไปหาหมออีกตี2บอกช่องคลอดไม่เปิดแต่เราท้องแข็งเจ็บถี่ทุกๆ3-5นาทีตั้งแต่4โมงเย็นทนจน6โมงเช้าตัดสินใจไปเอกชนขอผ่าคลอดเพราะเจ็บจนไม่ได้นอน1คืนแม่รู้ตัวว่าไม่มีแรงเลยขอผ่าได้ผ่า9โมง

หากไม่มีอาการอะไรเลยไม่ต้องไปค่ะ

ไม่มีอาการอื่นร่วมเลยค้ะ

ไปหาหมอดีกว่าคะเพื่อความชัวร์