7 ตอบกลับ

ต้องน้อยกว่า 36 สัปดาห์ค่ะ ใช้ใบรับรองแพทย์ที่ออกให้มาไม่เกิน 7 วัน น่าจะเหมือนกันทุกสายการบินนะคะ ลองโทรไปเช็คดูอีกทีค่ะ

ไปถามหน้าเคาน์เตอร์มาค่ะ ขึ้นได้ไม่เกิน 34+6 ค่ะ พร้อมใบรับรองแพทย์ไม่เกิน7วัน😬😬

ในการจองเอวาบอกใบรับรองแพทย์30วัน

VIP Member

ไม่ได้แล้วค่ะ เกิน35 วีค refuse to fly เพราะใกล้คลอดแล้ว เสี่ยงคลอดบนเครื่อง

ไม่ได้ค่ะ ท้องแก่ไป ...เค้าให้ก่อนกี่สัปดาห์นี่แหละเราจำไม่ได้

หลัง35 วีค สายการบินไม่ให้ขึ้นค้า

ไม่ได้ค่ะ อายุครรภ์เยอะแล้ว

แอร์เอเชียห้ามเกิน 35 วีคค่ะ