10 ตอบกลับ

ถ้าดิ้นไม่ถึง​ 4​ ครั้ง/ช่วงเวลา​ (เช้า-เที่ยง, เที่ยง-เย็น, เย็น-เข้านอน)​ รีบไปหาหมอเลยค่ะแม่​ ของเรานี่สวนทางกับใครๆว่าน้องตัวใหญ่แล้วดิ้นน้อยลง​ กลายเป็นว่ายิ่งตัว​ใหญ่​ยิ่งฤทธิ์​เยอะค่ะ​ ส่วนตัวเคยรีบไปหาหมอตอน​ 24w เหมือน​กัน​ เพราะเหมือนเค้าเงียบๆไป​ ไปติดเครื่อง​ฟังหัวใจมา​ สรุปว่าปกติก็ได้กลับบ้านมาอย่างสบายใจค่ะ

แนะนำให้ไป ร พ บาลคะแม่ เค้า36+4เค้าไปหาหมอหมอเลยให้เค้าแอดมิดติดเครื่องNST มันไม่เกี่ยวกับอายุครรท์เยอะแล้วน้องจะดิ้นน้อยคะ จากประสบการณ์พึ่งออกโรงบาลมาวันนี้คะ เราเกือบได้ผ่าออกแล้ว

34w+1 ดิ้นพลังเยอะมาก นอนดึกทุกวันเลยค่ะ แม่ลองสังเกตุหลังกินข้าว ไม่ก็กินน้ำเย็นๆ และพยายามกดหน้าท้องเรียกลูกค่ะ

ไม่ต้องกังวลนะคะ น้องเริ่มใหญ่จะดิ้นลำบากนิดนึง แม่พยายามคอยดูๆว่าวันนึงน้องขยับตัวมั้ย

VIP Member

จิบน้ำหวานกระตุ้นน้องดูคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นลูกดิ้น10ครั้งต่อวันถือยังปกติจ้าแม่

VIP Member

อายุครรภ์เยอะขึ้น ในท้องแม่พื้นที่น้อยลงก็มีส่วน แต่ควรนับลูกดิ้นไว้น้าแม่

ค่าใช้จ่ายในการคลอดระหว่างห้องพิเศษกับห้องรวมแตกต่างอย่างไรคะ

แม่บ้านนี้พอกินของหวานเข้าไปดิ้นสุดพลังเลยจ้าาา

VIP Member

ถ้าแม่กังวลแนะนำรอบหน้าให้หมอซาวด์น้องดูนะคะ

เรา33wดิ้นแรงมากบางทีถีบคาไว้ เจ็บมากค่ะ