5 ตอบกลับ

แสดงว่าอาการไม่หนัก พยายามทานอาหารให้ปกตินะคะ เดี๋ยวอะการจะค่อยๆดรขึ้นเอง ทำตามที่หมอแนะนำ หากมีอะไรกังวลหรือคล่องใจหรือผิดปกติก็รีบโทรปรึกษาคุณหมอนะคะ

ตอนนี้ 36 สัปดาห์ 2 วันติดโควิดเหมือนกันคะ วันแรกที่รู้ว่าติดน้องก็ไม่ค่อยดิ้นเหมือนกันคะ แต่พอวันที่2 เค้าก็ดิ้นปกติคะวันแรกเครียดมากๆเลยคะ ขอให้หายไวๆนะคะ

ตอนนี้29สัปดาห์พึ่งรู้่ว่าตัวเองติดโควิค. วันนี้ไม่รู้จะเริ่มจากไหนก่อนมีวิธีแนะนำบ้างไหมค่ะ

สู้ๆค่ะ บ้านนี้พึ่งติดค่ะ 16+2w. แต่เชื้อกำลังหายค่ะ 10 วันแล้ว อาการไม่มีแล้วค่ะ รักษาตัวเองที่บ้าน ทานยาตามอาการค่ะ ถ้ากลัวลองโทรปรึกษาหมอที่ฝากครรภ์นะคะ

ขอสอบทราบนะคะ แม่บ้านนี้ 33วีค 4วัน ก็ตรวจเจอโควิด ไม่รู้จะเริ่มจากไหนก่อนค่ะ แล้วยาบำรุงต้องกินต่อ หรือควรหยุดไปก่อนค่ะ

หาหมอหรือยังคะไปหาหมอก่อนนะปกติคนท้องคุณหมอให้รักษาที่ ร.พ. ไม่ให้รักษาที่บ้านนะ

มาเเล้วค่ะ หมอให้พารา กับละลายเสมหะมาให้พักที่บ้านค่ะ