5 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เครียดนะตัวเองตอนเเรกไปซาว4w 5วัน ไข่ตกช้า5วันคือเห็นเเต่มดลูก น้องกำลังปฏิสนธิอยู่ เเล้วเค้าก็กีงวลเเต่พยายามลดน้อยลงเเล้วหันมาบำรุงนม น้ำผลไม้ปั่น กินเเต่เส้นนะบ้สนนี้5655 กลัวบูกไม่โตเลย ไม่ค่อยกินโปรตีนไม่กินเนื้อกินอะไรเลย หมอนัด9 w เจอน้องเเล้วค่ะ ตอนนี้กะงวลมากกลัวจะไม่เจริญเติบโต พยายามบำรุงเยอะๆนะคะ ผลออกมายังไงก็อยู่ที่ธรรมชาติคัดสรรน้องค่ะ เค้าอายุหลักเลข10 ปลายๆเหมือนกันยังไม่พ้นบรรลุนิติภาวะเลยตัวเอง สู้ๆนะ

ของหนูไปฝากครั้งแรก4วีค ซาวเจอแค่ผนังมดลูกหนาขึ้น หมอนัดซาวอีกรอบ9วีคเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอเด็ก หมอกลัวท้องลม หนูกับมาก็ร้องไห้ เครียด กลัว เพราะอยากมีน้องมาก วันนี้ไปตามนัดซาวอีกรอบ สรุปเจอน้องคะ ดีใจมาก ถ้าตาม ปจด.น้องจะได้14วีค4วัน แต่ตามที่ซาวน้องได้แค่13วีคเองคะ คุณแม่ใจเย็นๆน้องอาจจะหลบก็ได้คะ สู้ๆนะคะเดี๋ยวก็เจอน้องนะ

TapFluencer

10 วีคนับจาก ปจด ใช่ไหมคะ ปกติมาตรงไหม บางคนอาจจไข่ตกช้าค่ะแม่ทำใจดีๆ คิดในแง่ดีไว้ก่อนค่ะ

มาล่าสุดเมื่อไหร่คะ

อย่าเครียดค่ะแม่เดียวจะมีผลกระทบกับน้องน่ะค่ะ น้องน่าจะยังตัวเล็ก สู้ๆ✌️

คุณแม่พยายามไม่เครียดน้า รอคุณหมอนับครั้งต่อไปก่อนะคะ