6 ตอบกลับ

ท้องแรก ตอน35 ตรวจน้ำคร่ำสิ่งที่กังวลคือกลัวเข็มจะทิ่มโดนลูก ก่อนไปและระหว่างเจาะคุยกับลูกในใจค่ะ หลบเข็มดีๆ😅 แต่พอผ่านมาแล้วก็ไม่มีอะไรมากนะคะ เพราะหมอจะดูจอไปด้วยอยู่แล้ว เพื่อป้องกันน้อง แม่ไม่ต้องกังวลมากนะคะ ท้อง2 ตอน42 เลือกเจาะเลือดค่ะ

เจาะมาแล้วค่ะ อายุ 41 ย่าง 42 ผลตรวจรอ 4 สัปดาห์ ผลออกมาปกติค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ จำเป็นต้องเจาะค่ะ เพราะอายุเราเยอะ มีความเสี่ยงจริงๆ สู้ๆค่ะแม่ ✌🏼✌🏼

TapFluencer

ใช่ค่ะเพราะแม่อายุเยอะแล้วด้วยแต่อย่าพึ่งกังวลค่ะ สู้ๆค่ะแม่ขอให้น้องไม่เป็นอะไรแข็งแรงปลอดภัยดีนะคะ💗✌️

อย่าพึ่งกังวลจ้า ของเรา1:13 พอเจาะน้ำคร่ำผลปกติค่ะ ส่วนมากเจาะน้ำคร่ำผลปกติค่ะ เป้นกำลังใจให้นะคะ✌✌

แม่บ้านนี้อายุ 42 เจาะน้ำคร่ำมาแล้ว ผลออกมาปกติค่ะ แม่อย่าเครียดนะค่ะ ทำใจให้สบาย ✌️✌️✌️

เราก็ผลตรวจนิฟ มีปัญหา เจาะน้ำคร่ำน้องปกติดีจ้า แม่ไม่ต้องกังวลมากนะคะ✌️✌️