5 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ปล่อยไว้นานเข้ามีเลือดติดออกมาแบบนี้แม่เลยพาน้องไปคลีนิคมาหมอจ่ายยาฆ่าเชื้อมา บอกท่อปัสวะน้องอาจจะติดเชื้อ หมอบอกถ้ายาหมดแล้วยังไม่หายอาจต้องไป รพ. เพราะกลัวเชื้อจะลามเข้ากระแสเลือดได้

ของเรายังไม่ถึงขั้นเป็นเลือดค่ะแต่ว่าหมอแนะนำให้กินน้ำเพราะกินน้ำเยอะน้องก็ดีขึ้นจะเป็นเฉพาะหน้าร้อนร้อนมากๆน้องถึงจะฉี่เป็นสีส้ม

บ้านนี้ก็เป็นค่ะอันตรายไหมค่ะยังไม่ได้พาน้องไปหาหมอเลยค่ะ

เราไปหาหมอมาแล้วค่ะหมอบอกว่าให้กินน้ำเยอะๆของเราพอป้อนน้ำแล้วก็ดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะฉี่น้อยด้วย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ยิ่งช่วงนี้ร้อนมากขนากของเราเป็นผู้ใหญ่ก็ยังฉี่เข้มเลย นี้พยายามให้กินน้ำด้วย ดีขึ้นมานิดนึงก็ยังส้มอยู่

TapFluencer

แบบนี้เลย