19 ตอบกลับ

ไม่ผิดปกติจ้า เป็นได้ ทุกคนสำหรับแม่ๆ เพราะเนื่องจากมดลูกขยายแล้วไปทับกระเพราะปัสสาวะของเรา ลูกตัวใหญ่ขึ้น วิธีแก้อาการฉี่เล็ด เวลาจาม ก็ เวลาเราปวดฉี่ไปฉี่เลยจ้า จะปวดมากปวดน้อยไปเลย จะได้ไม่เกิดอาการฉี่เล็ด 😂 แม่บ้านนี้ลองมาแล้ว ปวดฉี่ไปเลย จามก็ไม่มีอาการฉี่เล็ดแล้ว

เราก็จามฉี่เล็ดเยอะนะ แต่ตอนนี้คือปวดปุบดิ่งเข้าห้องน้ำเลย

ปกติค่ะ เพราะ ครรภ์ขยายใหญ่ขึ้นทำให้ไปกดทับ เลยมีอาการ ฉี่เลด คุณแม่ลองหาแพมเพิร์ตผู้ใหญ่มาใส่ก็ช่วยได้เยอะค่ะ ไม่เลอะ แห้งสบาย 555

เราค่ะบ่อยมาก พอครรภ์เข้าสู่ 30 week แทบจะจามไม่ได้เลย จะเล็ดเลย แต่เราคิดว่าไม่น่าผิดปกตินะ เพราะน้องไปทับกระเพาะปัสสาวะเรา

เป็นเหมือนกันค่ะบ้านนี้23w แล้วถึงขั้นต้องเปลื่ยนกางเกงเลย55

บ้านนี้ออกเยอะมากเลยค่ะ เปียกที่นอนเลยแอบกังวลนิดๆค่ะ. คุนแม่เปนเยอะมั้ยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เป็นบ่อยเหมือนกันค่ะ

เรา17วีค มีฉี่เล็ดเหมือนกันค่ะ

ไม่เยอะค่ะ ถ้าเยอะขนาดนั้นเราว่าหาหมอดีกว่า

เป็นบางครั้งตอนจามอ่ะ 555555

VIP Member

เคยค่ะ แต่ออกมานิดเดียว

สังเกตตัวเองนะค่ะ ถ้าปวดท้องถี่ๆจนทนไม่ไหว ต้องไปหาหมออีกรอบนะค่ะ

ของเราแอบเล็ดตอนจาม😂

เคยค่ะบ่อยมากเพราะไอ