8 ตอบกลับ

อัพเดทเเม่ที่มาเมันค้า💗 น้ำเดินจริงปากมดลูกเปิดเซนเดียวตั้งเเต่หนึ่งทุ่มจนถึงเช้าโดนยาเร่งเปิดเเค่สี่เซนเจ็บคลอด 20 ชม.อันทรมานสุดท้ายผ่าคลอดเพราะเกินเวลาสุดท้ายน้องก็เสี่ยงติดเชื้อตอนนี้ยังไม่ได้เจอน้องเลย😔

ให้น้องปลอดภัยนะคะแม่ 💗

น้ำเดินสีจะใสๆคะแม่ ก่อนจะเดินจะมีเสียงแตกดังโพ๊ะ แล้วไหลแบบอั้นไม่อยู่ ไหลประมาณน้ำขวดเล็ก ไม่มีอาการปวดท้องคะ แบบนี้รีบไปหาหมอภายใน1ชม. ของแม่น่าจะอาการเตือนรึป่าวค่ะ กี่วีคแล้วค่ะ #จากแม่น้ำเดิน2ท้อง

เคยเห็นแม่ท่านอื่นบอกว่าน้ำคร่ำสีใสไม่มีกลิ่น แต่จะไหลเรื่อย ๆ ไม่หยุด หรือมีเสียงเหมือนอะไรแตกโผล๊ะ รอแม่ท่านอื่นมาบอกเพิ่มเติมนะคะ

คลอดง่าย แข็งแรง เลี้ยงง่ายนะคะแม่☺️

น้ำเดินไม่มีสีจะใสๆเลยค่ะไม่มีกลิ่นด้วยบ้านนี้คลอดเพราะน้ำเดินไหลค่ะ

รีบไปพบแพทย์เลยค่ะ อันตรายต่อเด็กในครรภ์ค่ะถ้ามีเลือดออก

TapFluencer

กลั้นไม่อยู่มั้ยคะ ถ้ากลั้นไม่อยู่น่าจะน้ำเดินค่ะ

น้ำคร่ำอาจจะซึมค่ะ ควรไปหาหมอ

กี่วีค.แล้วแม่