1 ตอบกลับ

ของเราเองนะคะ วันนึงจู่ๆรู้สึกว่าอาการเวียนหัวหายไป กลับมากินอาหารปริมาณปกติ ไม่อยากของเปรี้ยว และเต้านมที่มันเคยคัดตึง มันไม่เจ็บแล้ว และยังเล็กลงมาเท่าก่อนท้อง ซึ่งก่อนหน้านั้นเรามีอาการพวกนี้นะคะ พออาการมันหายไปเลยอ่ะใจขึ้นมา เรารู้สึกได้เลยค่ะว่าตัวเองไม่ได้ท้องแล้ว หน้าท้องแฟ๊บลงด้วย บอกใครใครเขาก็บอกว่าเราคิดมาก แต่ตัวเราเองรู้สึกว่าน้องไม่อยู่แล้ว เลยไปหาหมอ ตอนนั้นอายุครรภ์จะเข้า 10 วีคค่ะ แต่หมอบอกขนาดของน้องหยุดโต อยู่ที่ประมาณ 6-7 วีคเอง และไม่มีสัญญาณหัวใจ หมอตรวจอยู่นานมากค่ะ เลยสรุปผลว่าน้องหยุดการเจริญเติบโตไปได้ประมาณ 3 สัปดาห์แล้ว ช่วงที่เรารุ้สึกว่าอาการต่างไปหายไปนั้นแหละค่ะ

อาการแพ้ท้องเป็นๆหายๆเป็นปกติค่ะ ของเรามีอาการปวดท้อง เลือดไหลร่วมด้วย