12 ตอบกลับ

ไปหาหมอค่ะ หรือไม่ก็นอนนิ่งๆ7วันเพราะเราเคยเป็น หมอไม่ได้ให้ยากันแท้งแต่หมอแนะนำให้นอนนิ่งๆห้ามทำอะไรทั้งนอน งานบ้านให้แฟนทำไปก่อน ลุกเข้าห้องน้ำเฉพาะเวลาถ่ายหนัก

ขอบคุณครับ ถ้านอนนิ่งหายมั้ยครับ

เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะเพราะที่แรกก้เป็นแบบนี้แล้วมันจะเริ่มเป็นหนักเรื่อยๆถ้าไม่ไปหาหมอค่ะ รีบไปหาหมอดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณครับบ

ตกขาวจะเป็นสีขาวนะคะ อันนี้มูกเลือดเสี่ยงแท้ง คนท้องไม่ควรมีเลือดออกรีบไปหาหมอให้เร็วที่สุดดีกว่านะคะ

ขอบคุณครับ

VIP Member

แบบนี้ผิดปกตินะคะ ดูเหมือนมีเลือดปนด้วย แนะนำให้พบแพทย์ที่ฝากครรภ์ค่ะ

ขอบคุณครับบบ

มูกเลือดค่ะ หาหมอเลยค่ะคนท้องไม่ควรมีเลือดออก

ขอบคุณคับ

อันนี้มูกเลือดแล้วค่ะ เสี่ยงแท้ง หาหมอด่วน

ขอบคุณจ้า

มันเหมือนคนไกล้คลอดเลยค่ะแบบนี้ไปหาหมอดูนะค่ะ

ขอบคุณคับบบ

หาหมอด่วนค่ะ ของเราก่อนแท้งเปนแบบนี้แหละ

แท้งตอนกี่สัปดาห์คะ

แนะนำพบเเพทย์เพื่ตรวจเพิ่มเติมค่ะ🤟

ขอบคุณนะครับ

ผิดปกติค่ะควรรีบไปหาหมอทันทีค่ะ

ในระหว่างตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดไหลออกมาค่ะ นอกจากมูกเลือดตอนช่วงใกล้จะคลอดลูกเท่านั้นค่ะแนะนำควรรีบไปหาหมอทันทีนะคะ