28 ตอบกลับ

แบบนี้หมอเรียกว่าถุงการตั้งครรภ์ค่ะ ต้องรอซาวนด์รอบหน้าถึงจะเจอตัวอ่อน ถ้าไม่เจอตัวอ่อนก็แสดงว่าท้องลมค่ะ

ที่เป็นก้อนๆคือถุงไข่แดงคะ บ้านนี้ซาวตอน7wน้องตัวโตพอจะมองออกแล้วคะว่าเป้นตัวเด้ก

แปลกนะคะที่หมอซาวด์แล้วไม่บอกไร แม่บ้านนี้สองเดือนหมอซาวด์เห็นตัวแล้ว

อันนี้ของเราตอน 5 วีคค่ะ เห็นเป็นก้อนเล็กๆ เลย น่าจะใช่น้องนะคะแม่

ของบ้านนี้7สัปดาห์เหมือนกันค่ะไปซาวด์มาหัวใจน้องเต้นดีเลยค่ะ

VIP Member

ตัวน้องต้องรอคุณหมอยืนยันนะคะว่าเจอ เราสามารถเจอน้องได้ 6-12 week

นั่นแหละค่า คือเด็ก ตอนนี้เราครรภ์33วีคเข้า 34วีคแล้วค่ะ 🤰🏻❤️

เป็นน้องค่ะ เคยซาวด์ตอน5w เป็นก้อนเหมือนกัน หมอบอกน้องค่ะ

เราก็ซาวตอน7wเจอน้องตัวใหญ่กว่านี้ค่ะ พบหัวใจเต้นด้วย

ของเรา10w2d ได้โดนซาวใหม่อีกรอบอะ🥺เด็กตัวเล็กไปหรอ