9 ตอบกลับ

ถ้าญาติก็หัวดื้อแม่ก็ไม่ต้องไปพูดอะไรให้เหนื่อยใจเลยค่ะเพราะพูดไปเค้าก็ไม่ฟัง..บางสิ่งบางอย่างเราทำตามความสบายใจเราดีที่สุดค่ะแม่เพราะลูกที่จะเกิดมาคือลูกเราพอเราเชื่อฟังไป1เรื่องก็ต้องมี2-3ตามมา เดี๋ยวพอคลอดเค้าก็มาสอนเราเลี้ยงแบบคนสมัยก่อนอีกค่ะ

ท้องแรกเริ่มซื้อตั้งแต่8วีคท้อง2เริ่มซื้อ10วีค ไม่ปรึกษาใครค่ะคุยกับแฟนถ้าเขาโอเครซื้อเลยทยอยซื้อเอาเพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดค่ะแม่และที่สำคัญบ้านนี้แยกออกมาเลี้ยงลูกกันเองแบบ100%ไม่ผ่านใครทั้งนั้นหมดปัญหาเรื่องแบบนี้ไปเลย

เตรียมเลยค่ะ ยิ่งท้องแก่ยิ่งจะลำบาก บ้านนี้ขนาดเตรียมตอน6-7เดือน ยังลำบากเลยเราเตรียมเพื่อความสบายใจของเราตังเรา เราซื้อเองไม่ได้ขอตังใครซื้อ ถ้าสมมุติว่าลูกออกก่อนกำหนดเราจะเอาเวลาไหนไปซื้อไปเตรียมของไหนจะซักของลูกอีก

ใช่ค่ะตอนนี้ก้จะ7เดือนแล้วกลังเดินลำบาก

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่5เดือนค่ะซื้อเรื่อยๆซื้อทุกวันยังไม่รู้เพศรู้ก็ยังซื้อค่ะ ของได้ครบตั้งแต่7เดือนเลยค่ะ😅👶🏻 สบายแค่ซักรอวันคลอด

ที่บ้านก็บอกค่อยซื้อแต่ก็แอบเตรียมไว้ค่ะของที่จำเป็นก็ซื้อไว้ก่อนเพื่อความสบายใจ

เราเตรียมตั้งแต่5เดือนค่ะ บ้านเราเองบอกอย่าพึ่งซื้อ แต่บ้านสามีบอกซื้อไว้ได้เลย🤣

ไม่สน ไม่ฟัง เงินเราเองซื้อเองเตรียมเองค่ะ ทยอยซื้อเรื่อยๆตั้งแต่รู้ว่าท้อง

ซื้อให้เขาอกแตกตายไปเลยค่าาาาา ห้ามหรอโอเค ซื้อค่าาาาา อวดด้วย 5555555 🤣

จะน้ำลายฟูมปากล้มตึงก็ให้มันรู้ไป

สมัยไหนแล้วค่ะ