5 ตอบกลับ

เป็นยากันแท้งหรือยาระงับการคลอดก่อนกำหนดค่ะบ้านนี้ก้อได้ค่ะเหน็บทุกวันก่อนนอนวันล่ะ1เม็ดจนถึงอายุครรภ์36สัปดาห์ถึงจะหยุดค่ะเพราะมีประวัติเคยคลอดก่อนกำหนดหรือคลอดก่อนอายุครรภ์37สัปดาห์ค่ะ

ยากันแท้งค่ะ ของเราหมอก็จ่ายยานี้ให้ เพราะเคยมีประวัติการแท้งมาก่อน หมอจะจ่ายยาให้ ตอนช่วง เดือน สองเดือนแรก ถ้าไม่มีอะไรผิดปรกติ คุณหมอจะสั่งหยุดยาเองค่ะ

คุณแม่มีอาการอะไรผิดปกติรึเปล่าคะ หมอถึงจ่ายยายเหน็บให้ ตัวนี้เป็นโพรเจสเทอโรนค่ะลองหาข้อมูลอ่านเพิ่มเติมในเน็ตได้ค่ะแม่

VIP Member

ยากันแท้งค่ะ จองเราคุณหมอฉีดให้ทุกสัปดาห์ค่ะเขาจะถามว่าเราจะใช้ยากินหรือเหน็บ หรือว่าฉีด

เหมือนจะเป็นยากันแท้ง ว่าแต่ทำไมไม่ถามหมอค่ะ หรือหมออาจอธิบายแล้ว