74 ตอบกลับ

ผ่านจุดนั้นมาแล้วค่ะ น้ำหนักแรกคลอดน้อง 2140 ค่ะ ตอนนี้น้องได้1เดือน5วัน แข็งแรงดีค่ะ

โดนไปหลังคลอดได้ 2 วัน สงสารลูกมาก แต่ก็ต้องอดทนเพราะเขาจะได้หายแล้วกลับบ้านได้

คนแรกตัวเหลืองส่องไฟเช่นกันค่ะ เดี๋ยวก็หายละคะ ขอให้ค่าตัวเหลืองลงเร็วๆนะคะ

ขอให้น้องแข็งแรงๆนะค่ะเดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ (ขอถาม6,000นี้ค่าส่องไฟหรอค่ะหรืออะไร)

พาเข้าเต้าบ่อยๆนะคะ น้องทานนมแม่เยอะ ยิ่งขับสารเหลือง ออกมาทางฉี่ ทางอึ ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้น้องก็ตัวเหลืองคะ ส่องไฟยุหมอกับ1วันแล้วยุคุณแม่1วันแล้วเป็นปกติคะ

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ เห็นลูกแล้วต้องกินข้าวกับน้ำตา #หายไวๆนะคะคนเก่ง

VIP Member

ยิ่งส่องนานๆจะหายไวค่ะ แต่สงสารน้องเพราะปิดตาแล้วก็ร้อนด้วย

เป้นค่ะสงสารลูกมากต้องเจาะเลือดตรวจหาค่าเหลืองทุกวัน

หายไวๆนะคะคนเก่งหนูจะได้กลับบ้านไปหาคุณแม่ไงละจ๊ะ