5 ตอบกลับ

ถ้สหมอติดพาสเตอร์กันน้ำให้เราเร็วก้ออาบน้ำสระผมได้เลย บ้านนี้รอหมอติดให้สามวันหลังจากคลอด

VIP Member

บ้านนี้หมอติดพลาสเตอร์กันน้ำให้ตั้งแต่คลอดเลยวันที่2ของอาบน้ำได้เลยจร้า. อาบทุกวันนัดดูแผล

มีพาสเตอร์ปิดแผลผ่าอยู่ ก็อาบน้ำสระผมได้เรยค่ะแม่ แต่อย่าอาบนาน

ลุกได้ก็อาบ สระเลยค่ะ เหนียวหัว หมอจะแปะหันน้ำไว้

แล้วถ้าไม่ได้แปะพาสเตอร์กันน้ำแต่ผ่าคลอดน้องได้8วันแล้ว อาบได้เลยมั้ยคะ หมอหมอก้ามอาบ7วันแต่ได้8วันแล้ว

ถ้าหมอติดพลาสเตอร์กันน้ำให้ก็อาบน้ำสระผมเลย