11 ตอบกลับ

เคยเห็นคะในห้องคลอดโดนเร่งคลอดร้อง ทรมานมาก ค่ะเราก็คลอดธรรมชาติแต่ว่าไม่ได้โดนยาเร่งคลอดไปทีหลังแต่คลอดก่อนคนโดนยาเร่งคลอดยังไม่คลอดเลยคลอดเสร็จยังไม่คลอดเลยคะ

สู้ๆจ้าแม่

4ตุลา เหมือนกันค่ะ ตอนนี้39+1 ยังไม่มีวี่เเววอะไรเลยพึ่งไปฝากท้องเมื่อวาน ปากมดลูกก็ยังไม่เปิด เเอบกังวลค่ะ กลัวเหมือนกันค่ะ😊💗

เนอะแม่🥹🥹

4ตุลาเหมือกันนเรยคะเงียบกรีบ39+2ผ่าคลอดเพราะท้องแรกผ่าท้องที่สองก้อต้องผ่าาคะถ้าวันที่4ยังไม่คลอดต้องไปหาหมอที่คีนิก

39+2 คลอดแล้วค่ะ เมื่อวาน โดนยาเร่งคลอด ทรมานมากก ปากมดลูกเปิดเร็ว คลอดง่ายมากค่ะ สู้ๆนะค่ะ แม่ 🤣🥰

4ตุลา เพิ่งโดนกระตุ้นคลอดวันนี้ค่ะ แค่กระตุ้นก้อเจ็บแล้ว😭 ท้อง2 ท้องแรกแค่เจ็บท้องรอคลอด

กำหนดคลอด5ตุลาแต่น้องเงียบมากแม่เลือกคลอดธรรมชาติแต่ไม่อยากโดนยาเร่งคลอดค่ะ

คลอดง่ายๆนะคะแม่

4ตุลาคมเหมือนกันมีเจ็บท้องบ้างแต่ไม่มีเลือดหรือน้ำเดินอยากเห็นหน้าแล้ว

TapFluencer

กำหนดคลอด2ตุลาค่ะ ยังไม่มีวี่แววเหมือนกันค่ะ มีแต่อาการเจ็บเตือนค่ะ

กำหนดคลอด 4 ตุลาคม เหมือนกันค่ะ มีมูกใสๆๆ เองค่ะ อาการอื่นไม่มีเลยค่ะ

กำหนด 6 ตุลา ยังเงียบอยู่เลยค่ะ ขนาดท้องสามแล้ว