16 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องเอาหัวลงตั้งแต่27w1dค่ะจนตอนนี้เรา34 5แล้ว น้องเอาหัวลงไม่ได้แปลว่าจะคลอดหรือคลอดก่อนกำหนดนะคะ ถึงน้องจะเอาหัวลงน้องก็ไม่ได้เอาหัวลงอุ้งเชิงกรานค่ะ ถ้าจะคลอดจริงๆน้องจะต้องเอาหัวลงอุ้งเชิงกรานแล้วก็มีอาการอื่นๆร่วมด้วยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้น้องก็กลับหัวค่ะ ในสมุดฝากครรภ์ คุณหมอเขียนว่า HF คือน้องเอาหัวลอยเหนืออุ้งเชิงกราน ยังไม่มุดลงไปค่ะ หากใกล้คลอด จะมีอาการท้องลดค่ะ ลูกจะเอาหัวลงไปที่อุ้งเชิงกรานเลย หมอบางท่านก็บอก คลอดที่ 37-38 ก็ถือว่าครบเทอมแล้ว ปลอดภัยแล้วค่ะ

ถ้าเด็กอยู่ท่าLoAคือท่าอะไรหรอค่ะ

บ้านนี้กลับตั้งแต่ 28w เคยถามหมอแล้วว่ามีสิทธิ์คลอดก่อนกำหนดไหม หมอบอกว่าไม่เกี่ยวค่ะ ตอนนี้ 36w ก็ยังไม่มีอาการอะไรค่ะ

น้องแค่เอาหัวลงรอคลอดเฉยๆค่ะ น้องยังไม่ได้เอาลงอุ้งเชิงกรานนะคะ

บ้านนี้คิดว่ากลับตั้งแต่ 30 วีคค่ะ จนตอนนี้ 36+5 แล้วยังไม่กลับเลยหัวหมุนขึ้นลงอยู่น่าจะได้ผ่าค่ะ

เรากลับตั้งแต่27วีคค่ะ ตอนนี้35 ไม่ต้องกังวลค่ะน้องแค่กลับหัวรอคลอด

ขอบคุณมากนะแม่

บ้านนี้กลับตอน27วีคค่ะตอนนี้35+1แล้วอยากคลอดเดือนนี้เหมือนกันค่ะ

35วีค5วันค่ะไม่ยอมกลับหัวเลยค่ะป้าหมอจะนัดวันผ่าคลอดแล้วค่ะ

กำหนดคลอดวันที่4ตุลาไหมค่ะแม่ 36+3บ้านนี้ก็เจ็บหน่วงๆแล้วค่ะ

บ้านนี้รอเหมือนกันค่ะตอนนี้36+5วีค รอคลอดเดือนนี้เลยจ้า

บ้านนี้36+3 น้องกลับหัวแล้ว รอปวดท้องคลอดอย่างเดียวค่า