9 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวค่ะ บ้านนี้ก่อนท้อง 58 ท้องได้ 5 กว่า น้ำหนัก 56 แต่ซาวออกมาน้ำหนักเด็กตามเกนสมบูนดีค่ะ แม่บ้านนี้เป็นคนตัวเล็กท้องไม่ค่อยออกด้วยตอนนี้เกือบ 6 เดือนแล้วค่ะ แต่ท้องออกเหมือนท้องได้ 2 เดือน

27 วีค ท้องเเรกค่ะ /น้ำหนักกับหน้าท้องที่ใหญ่ไม่เกี่ยวกันค่ะ บางคนมีหน้าท้องหนามีไขมันหน้าท้องหรืออ้วนก็ทำให้ท้องใหญ่มากได้ค่ะ

น้ำหนักลูกหรอลูกตัวเล็กตัวใหญ่ไม่ได้เกี่ยวกับขนาดท้องค่ะ เราท้องใหญ่มากค่ะแต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ไม่ได้ตัวใหญ่อะไรมากมาย

ไม่เกี่ยวกันค่ะ ดูที่น้ำหนักลูกตอนให้คุณหมออัลตราซาวน์นะคะ ถ้าแม่มีไขมันสะสมอยู่แล้วจะทำให้ท้องดูใหญ่กว่าปกติอยู่ละค่ะ

ม่เกี่ยวว่าท้องเลก-ใหญ่ แค่ นน. ลูก ตามเกน ก้พอคะ

ไม่เกี่ยวค่ะขอแค่ นน ลูกตามเกณ

แล้วแต่สรีระแต่ละคนค่ะ

13สัปดาห์คะ

น้ำหนักลูกไม่เกี่ยวกับขนาดท้องแม่ค่ะ กินอาหารที่เน้นโปรตีนน้ำหนักจะได้ลงที่ลูก และไม่อ้วนหลังคลอดด้วยจ้า^^