2 ตอบกลับ

ทำไมไม่ให้พ่อทำคะแม่ พ่อทำจะง่ายกว่านะคะ บ้านนี้พ่อน้องทำ2งานต่อวัน ยังแทบไม่พอกินเลยค่ะ อีกงานได้รายวันอีกงานได้สิ้นเดือนได้แต่ประคับประคองกันไปค่ะช่วงนี้บ้านนี้รอหลังคลอดน้องได้6เดือนค่อยหางานทำค่ะพุดให้พ่อน้องเข้าใจพ่อน้องจะดิ้นรนเองบ้านนี้ดีตรงที่หัวหน้างานแต่ละที่เค้าใจดีรับฟังเหตุผลลูกน้องค่ะงานแรกพ่อบ้านนี้ทำงานหลัก7ครึ่ง-5โมงเย็นหน่อยๆ หลังเลิกงานพักครึ่งชม.6โมงออกขายของรับจ๊อบต่อค่ะเค้าบอกทำเพื่อลูกงี้ ได้ยินก้อชื่นใจทีแรกก้อพุดยากจนเกือบจะอยากเลิกกะพ่อของลูกเลยก้อมีค่ะต้องยกตัวอย่างคคที่พ่อสนิทเคยกินเหล้าด้วยกัน เค้าเลยเข้าใจมีแรงสู้ต่อสู้ๆนะคะแม่

ให้แฟนหางานทำง่ายกว่าค่ะ แม่ใกล้คลอดแล้ว ไหนหลังคลอดจะต้องเลี้ยงลูก พักฟื้นอีกค่ะ