6 ตอบกลับ

ส่วนตัวหมอเเนะนำว่าไม่จำเป็นต้องตรวจก็ได้ค่ะเพราะอายุน้อยโอกาสที่น้องจะเป็นน้อยค่ะ​ เเค่1ใน1000 เเต่ถ้าอยากรู้​ก็สามาตรวจได้ค่ะ​ ถ้าอายุเยอะคุณหมอบอกว่าจำเป็นค่ะ​ โอกาสที่น้องจะเป็นจะสูงกว่า

คุณหมอจะตรวจด้วยวิธีไหนคะ ของเราหมอนัดตรวจ27ต.ค. นี้ ส่วนตัวเรายอมตรวจนะ หมอจะเจาะเลือดแม่ไปตรวจและวัดความหนาต้นคอทารก ไม่ได้ทำอะไรเยอะค่ะ แต่คนกลัวเข็มกลัวเลือดคงจะคิดหนักหน่อย

เจาะเลือดค่ะ

บ้านนี้อายุ27ค่ะ ยอมตรวจเพราะเคยฟังเค้าบอกว่าดาวซินโดรมสามารถเกิดได้ทุกช่วงอายุค่ะ เสี่ยงมาเสี่ยงน้อยต่างกันไป ตอนนี้ รพ.รัฐมีบริการตรวจฟรีนะคะ

อายุ27เหมือนกันค่ะ แม่ฝากคลีนิค สามารถตรวจที่รพ.รัฐได้ไหมคะ

Super Mum

ได้ค่ะ ไม่ตรวจก็ได้ แต่ถ้าน้องออกมาเป็นดาวจะโทษหมอไม่ได้นะคะ เพราะเค้าให้ตรวจแล้ว อีกอย่างก็ตรวจฟรี ถึงพ่อแม่จะไม่เป็นแต่มีโอกาสทุกคน

ถูกแล้วค่ะ ฝากโรงพยาบาลรัฐฟรี ถ้าเอกชนแปดพันขึ้น

ถ้าตรวจฟรีก็ตรวจเลยค่ะแค่เจาะเลือดเฉยๆ

โรงพยาบาลรัฐ ตรวจฟรีค่ะเจาะเลือดเฉยๆ