11 ตอบกลับ

ไม่กี่วันน้องก็ออกมาแล้วค่ะทางนี้มีมูกใส่1วันวันที่2ปวดท้องตอนเช้าไปหาหมอ หมอบอกปากมดลูกไม่เปิดเลยให้กลับบ้านพอตกดึกปวดหนักมากไป รพ.ปากมดลูกเปิด2เซ็นได้คลอดตอน2.16

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะของเราออกตั่งแต่37วิคแล้วคะ วันนี้ครบกำหนดคลอดพอดีเลย ท้องแข็ง ปวดท้องเป็นอาทิตย์แล้ว ไปโรงพยาบาลหมอบอกว่าปากมดลูกยังไม่เปิดอีกไห้กลับบ้าน

ไม่อันตรายคะ รอดูอาการไปก่อน ถ้ามีอาการ ปวด ปั้น แข็ง ถี่ หนัก นาน รุนแรง หรืออาการคลอดจริงควรไปหาหมอคะ

ใกล้แล้วคะ..เป็นแบบนี้เหมือนกัน อีกไม่กี่วันตัวน้อยก็ออกแล้วคะ

นี้เลยกำหนดละ แม่อึดอัดไม่ไหว

ของเราคลอดจริง14ตุลาคม หมอนัดวันผ่า 2ตุลาคมนี้คะ

เหมือนเราเลยเราก้ออกมาแบบนี้เหมือนกัน

แต่ตอนนี้อยู่โรงบาลแล้วไกลคลอดแล้ว

บ้านนี้40วีคก็ยังเงียบคะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ37+4

หมอนัดอีกทีกี่วีคคะแม่

เป็นยังไงบ้างคะคลอดยัง