6 ตอบกลับ

เราถามหมอเลยค่ะ วิตามินที่ให้มาทานร่วมกับโฟลิกที่ทานอยู่ได้ไหม หมอบอกว่าไม่ต้องให้ทานวิตามินของหมอได้เลย เพราะวิตามินที่หมอให้มันรวมทุกอย่างแล้ว ไม่รู้ว่าของคุณแม่เป็นวิตามินบีอย่างเดียวหรือมีโฟลิกรวมอยู่ด้วยแล้วนะคะ

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้หมอให้โฟลิคมาทานคู่กันค่ะ โฟลิคเช้า+วิตตามินบี ส่วนเย็นทานแค่วิตตามิน อย่างเดียวค่ะ

ของเรากินพร้อมกันค่ะหมอเขียนให้ว่ากินโฟลิกกับวิตามินตอนเช้า เลยจัดลงกระเพาะคู่กันเลยค่ะ😅

แม่บ้านนี้หมอให้ทานโฟลิคตอนเช้า วิตามินบีทานเช้า-เย็น

บ้านนี้หมอไม่ให้มาเลย ซื้อกินเอง

บ้านนี้หมอให้กินทั้งคู่เฉพาะหลังอาหารเช้าเลยค่ะ

เหมือนกันเลยคะ หมอให้ทานคู่เลย

ไตรมาสแรกเน้นโฟลิคนะคะ

ต้องกินอย่าขาดนะคะแม่โฟลิก ช่วง ไตรมาสแรกน้องกำลังสร้างอวัยวะต่างๆ ซื้อมากินเองก็ได้คะ