14 ตอบกลับ

ให้ทานตัวนี้เหมือนกันค่ะ ทานตั้งแต่คลอดเลยเพราะนมมาไม่พอ น้องทานแล้วถ่ายปกติไม่มีแพ้นม ไม่ค่อยแหวะย่อยง่าย ตอนนี้ 1 เดือนกว่า ให้ทานเสริมจากนมแม่ค่ะ วันละ1มื้อช่วงแม่ไม่อยู่ ไม่ว่างให้เต้า แต่จะชงอ่อนกว่าคำแนะนำข้างก่อนค่ะ คนขายแนะนำว่า ให้ชงอ่อนกว่าเพราะเด็กจะติดรสหวานของนม แต่ส่วนใหญ่น้องทานนมแม่นะคะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนแรกกิน s26 ค่ะ (นมแม่มานิดเดียวจนถึงไม่มีเลยค่ะ) แต่ปรากฎว่าท้องผูก เลยเปลี่ยนเป็น Enfalac a+ ตอนนี้ 8 เดือน 11 กก. ถ่ายคล่องสบายพุงค่ะ แต่เด็กก็กินนมถูกไม่เหมือนกันอีกค่ะ แม่ลองดูนะคะ

บ้านนี้ให​้กิน นมแพะ DG ค่ะ ต้อง​บอก​ก่อน​ว่า​น้องไม่ได้​แพ้นมวัว​น่ะ​ค่ะ แต่เรามองว่า สารอาหาร​มันมีเยอะกว่านมวัวค่ะ แล้ว​น้อง​ก็​ขับถ่ายดีค่ะ​ไม่​อืด​ค่ะ​

จร้า​

ตอนนี้น้อง3เดือน​18วัน​กินนมแม่กับเอส26ถ่ายดีค่ะถ้ากินคู่​กัน​แต่​ถ้า​กิน​นม​ผงอย่าง​เดียว​ถ่ายยากหมดกล่องนี้จะเปลี่ย​นมผงเพราะนมแม่เริ่มน้อยลงทุกวันค่ะ

นมแม่ไม่เยอะ​ ทานเสริมตัวนี้เหมือนกัน​ ช่วง1-3 เดือนแรก​ ช่วยลดอาการแหวะนมดีเหมือนกันคะ​ ลูกก็ถ่ายปกติ​

VIP Member

บ้านนี้ก็ทานนมเสริมตัวนี้ค่ะแม่ แรกคลอดใหม่ๆแม่น้ำนมยังไม่มา น้องถ่ายปกติวันละ5-6รอบค่ะแม่

ตอนนี้เน้นนมแม่จ้าเพราะน้ำนมมาแล้วค่ะแม่ อาจจะเสริมช่วงเดินทางออกนอกบ้านค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เคยใช้แอนฟาเเลค เอพลัส แล้วน้องท้องเสีย เลยเปลี่ยนเป็นแอนฟาแลค สมาท ถ่ายปกติจ้าาา

ลูก1ปร6เดือนเปนหวัดหรือเปนไซนัสค่ทำมีมูกเลือดปออกมาด้วย

บ้านนี้ให้น้องลองตัวนี้ค่ะ น้อง1เดือน4วัน ถ่ายปกติดีค่ะ

VIP Member

เข้ามาศึกษาไว้เป็นแนวทางค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูล ❤