3 ตอบกลับ

ส่วนตัวที่สอบถามหมอมานะคะ เรามีสิทธตรวจดาวน์เพราะมีใบส่งตัวจากทางโรงบาลของอำเภอไปเจาะที่โรงบาลของจังหวัดเพราะโรงบาลที่ฝากไม่สามารถเจาะให้ได้ โรงบาลอำเภอส่งตัวไปเจาะตรวจดาวน์ที่โรงบาลจังหวัด เจาะฟรีค่ะ คุณหมอแจ้งว่า ถ้าเรามีสิทธ30บาทแล้วอยู่ๆมาเจาะแบบไม่มีใบส่งตัวจะเสียประมาน2000-4000บาทค่ะ

จ่ายค่าเจาะน้ำคร่ำ และค่าบริการทางการแพทย์ ค่ะ แต่ราคาแล้วแต่สถานที่ ราคาจะแตกต่างกันออกไปนะคะ รัฐบาล เอกชน ใช้สิทธิ์ ไม่ใช่สิทธิ์ แตกต่างกันค่ะ แนะนำให้โทรถามรพ.ที่จะเจาะได้เลยนะคะ

ราคาแล้วแต่สิทธิการรักษา แล้วแต่สถานที่ ที่เชารักษาคะ ต้องถาม ที่นั้นๆเอาคะ ราคาก้อจะต่างกันไป

ขอบคุณนะค่ะ🙏