ผ่าคลอดท้องที่ 3 ตอนกี่สัปดาห์คะ

#อยากสอบถามแม่ๆที่เคยผ่าท้องเหมือนกันหน่อยคะ เราผ่าคลอดบล็อคหลังมาแล้ว 2 ท้อง ท้องที่ 1 ลูก 5 ขวบ 9 เดือน 5 วัน ผ่าตอน 41 สัปดาห์ ท้องที่ 2 ลูกพึ่งจะ 1 ขวบ 8 เดือน ผ่าตอน 37 สัปดาห์ 4 วัน ท้อง 2 ที่ผ่าเร็วเพราะมีอาการปวดท้องบีบตลอดจนไปโรงพยาบาลหมอเลยจับผ่าตอนเที่ยงคืนคะ #อยากถามว่าท้องที่ 3 หมอจะนัดผ่าตอนกี่สัปดาห์คะโดยประมาณ อยากทราบจริงๆคะจะได้เตรียมของ ที่ถามเพราะว่าเราเปลี่ยนโรงพยาบาลไม่ได้ฝากที่เก่าคะ เรามาฝากที่ใหม่ตามสิทธิ์บัตรทองคะที่โรงบาลนี้หมอก็สลับกันไปมาหมอไม่ค่อยบอกอะไรมากเลยคะนอกจากถามอาการเชยๆแล้วก็จ่ายยา #ตอนนี้ท้องที่ 3 อายุครรภ์ 34 สัปดาห์ คะ ขอบคุณคะ 😂 #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีอาการอะไร หมอจะเริ่มนัดผ่าที่ 38 วีคค่ะ