6 ตอบกลับ

VIP Member

ซักประวัติ , Ultrasound , อธิบายการดูแลตัวเองเบื้องต้น , เปิดโอกาสให้คุณแม่ถามนู่นนี่นั่น , เจาะเลือด , ตรวจปัสสาวะ #คุณแม่ต้องอดน้ำอดอาหารอย่างน้อย8ชั่วโมงด้วยนะคะ

ของเราไม่ได้อดนะคะ ตามปกติเลย

ฝากอณามัย เค้าให้ฉี่เอาปัสสาวะเรา เค้าจะถามประวัติเรากับสามี เจาะเลือดเราสามี เเล้วถามประวัติคนที่บ้านใครเคยเป็นโรคไรไหม ตรวจฟังหัวใจ ตรวจฟัน

หมอก็ให้นั้งรอ1ช.มครึ่งคะ เเล้ว เค้าเรียกเจาะเลือดที่นิ้วดูน้ำตาลก็ปกติ เเล้วเค้าจะให้นั้งรอเรียกไปซาวน์ดูคะ ออกมานั้งรอหมอเรียกถามประวัติ เเล้วให้ยาให้คำเเนะนำกลับบ้านคะ

รพ.เอกชนนะคะ เจอกันครั้งแรกก็ซาวด์ดูว่าเจอน้องไหม ได้ยินเสียงหัวใจไหม แล้วก็ตรวจเลือด แค่นั้นค่ะ

อัลตร้าซาวด์ดูถุงตั้งครรภ์พร้อมตัวอ่อนค่ะ ซักประวัติ แล้วก็ตรวจเลือดค่ะ

TapFluencer

รพ.รัฐ ชักประวัติตรวจฉี่ตรวจเลือดอัลตร้าซาวด์

มีสิทธิ์บัตรทองเสียแค่ค่ายาตอนกลับ30บาทค่ะ

Super Mum

ตรวจเลือด อัลตร้าซาวด์ค่ะ