8 ตอบกลับ

ในสมุดสีชมพูหน้าวัคซีนไม่มีหราค่ะ พยาบาลอาจเขียนลงในตาราง หรือถ้าไม่มีจริงๆ น้องครบ2เดือนก็พาไปฉีดได้เลยคะ อนามัย หรือ โรงบาลใกล้บ้านก็ได้คะ

บ้านนี้โรงบาลที่คลอดเขาให้ฉีด1เดือนแต่พอ1เดือนจะไปฉีดโรงบาลใกล้บ้านเขาไม่ฉีดให้แถมหมองงอีกหน้าสมุดเขาก็มีใบให้นะคะ

1เดือนบ้านนี้ได้ฉีดไวรัสตับอักเสบบีเข็มที่2 เดือน​ที่2 ไอกรน บาดทะยัก​ โรต้า แล้วแต่รพ.หรือเปล่าคะ​ บ้านนี้คลอดเอกชน​

ลองดูหน้าฉีดวัคซีนในสมุดสีชมพูดูค่ะถ้าไม่มีให้ไปแจ้งโรงพยาบาลหรืออนามัยแถวบ้านเลยค่ะ บ้านนี้ฉีดวัคซีนตอน2เดือน

Super Mum

แล้วแต่คนค่ะ ลูกเราหมอนัดฉีดตอน 2 เดือนค่ะ

Super Mum

บ้านนี้หมอนัดฉีดวัคซีนตอน 2 เดือนค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ฉีดตอน 2 เดือนค่า

มี ไวรัสตับอักเสบบี ค่ะ