5 ตอบกลับ

5เดือนถอนได้ต่ะ เราพึ่งไปถอนฟันเอง เขาบอกไตรมาส2ถอนได้เข้าปุ๊บเราไปเลย หมอเลยให้มาตอน5เดือน4เดือนเสี่ยงเกินหมอไม่อยากถอนให้เลยนัดถอนตอน5เดือน ตอนนี้หายปวดฟันกินได้สบายเลย มีหลายซี่อีกต้องถอน แต่เรางดก่อนมันยังไม่เจ็บ

แนะนำถ้ายังไม่ได้จัด อย่าพึ่งจัดนะคะ รอคลอดลูกแล้วค่อยจัดค่ะ ส่วนตัวจัดได้ประมาณ6เดือนแล้วท้องกินลำบากมากค่ะเหงือกบวมเหงือกอักเสบบ่อยด้วยค่ะ

ทำได้ปกติทุกอย่างคะ แต่ต้องรอ3เดือนขึ้นไป อุด ขูด ถอน ปกติ ถ้าแม่จัดฟันหาหมอฟันได้ตามปกติคะ❤️❤️

รู้สึกปวดๆฟันเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ผุหลายซี่เลยไม่เคยหาหมอฟัน

ไตรมาส 2 ทำได้ค่ะ