8 ตอบกลับ

หนูน้ำคร้ำน้อยเหมือนกันค่ะ...ได้ผ่าคลอดตอนอายุครรภ์ได้39วิคเลยค่ะเพราะปากมดลูกไม่เปิดด้วยไม่มีอาการอะไรแต่ลูกดิ้นน้อยลงหมอเลยให้ผ่าค่ะ

อันตรายคะ น้ำคร่ำถ้าน้อยมากต้องผ่าด่วนคะ เหมือนเราผ่าคลอดลูกคนแรก ก็น้ำคร่ำน้อยไปหาหมอตามนัดปกติ ไปถึงหมอนัดผ่าด่วนวันต่อมาเลยคะ

TapFluencer

อันตรายค่ะ น้องแถวบ้านได้ผ่าคลอดฉุกเฉินตอน7เดือน เพราะน้ำคล่ำเหลือน้อย แนะนำให้ดื่มน้ำเยอะๆ จิบทั้งวันค่ะ

บ้านนี้น้ำคร่ำน้อย หมอสั่งให้กินน้ำเยอะๆ วันละ 2-3 ลิตร ไปหาหมอเมื่อวานหมอบอก น้ำคร่ำโอเคแล้ว กินน้ำเยอะๆ นะคะ

ถุงน้ำคร่ำรั่วซึมอันนี้เราไม่แน่ใจอะ หมอไม่ได้แนะนำอะไรหรอค่ะ

เพื่อนเรา​ น้ำคร่ำน้อย​ พอถึงรพ.หมอจะสอดยาเพื่อให้ปากมดลูกเปิดก่อน​ แต่เพื่อนเราเปิดแค่2cm.​ สรุปได้ผ่าค่ะ

อันตรายค่ะ ต้องหมอประเมินค่ะ ถ้าน้ำคร่ำน้อยและปากมดลูกไม่เปิดน่าจะได้ผ่าคลอด

TapFluencer

อันตรายค่ะ ควรกินน้ำให้ได้เยอะๆ 2-3ลิตร/วันไปเลยค่ะ

😢