73 ตอบกลับ

อายจังเลย บ้านนี้ท้องแรก 3 เดือนแรกขึ้นมา 6 โล / หิวหนักมาก / ตอนนี้ท้องสองพยายามไม่ให้เยอะค่ะ 😂

ไม่ต้องอายค่ะ ความหิวไม่เคยปราณีใคร 555 บ้านนี้ตอนสองเดือนคือต้องมีของเข้าปากทุกเวลา บางทีตื่นนอนตี 3 มานั่งกิน แหะๆ

ตอนนี้ท้อง3เดือน แพ้ท้องกินรัยไม่ได้น้ำหนักลดลงจากก่อนท้อง3กิโลจนหมอตกใจ😅

บ้านนี้5เดือนขึ้นมาสามกิโลเองจ้าแพ้ท้องหนักมากกำหนดคลอด27กันยายนจ้า

บ้านนี้ยังไม่ทราบกำหนดคลอดแน่นอนเลยค่ะ ถ้านับจากประจำเดือนขาด คุณหมอบอกกำหนดสิงหาคม แต่พอซาวดูแล้ว น้องน่าจะคลอดกันยาค่ะ

5เดือนเหมือนกัน เท่าก่อนท้องเลยค่ะ แตาหมอบอกว่า นน. ลูกตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้5เดือนขึ้นมา14โลค่ะ ไม่แพ้ท้องอะไรเลย เด็กตัวใหญ่ด้วยค่ะ

ตามเกณฑ์ แม่ท้องน้ำหนักควรขึ้นเดือนล่ะ1-2โล 9เดือนไม่เกิน15โลจ้าา

ใช่ค่ะ😊

นี้4เดือนน้ำหนักขึ้น2โลอีกสักอาทิดก้อลดลงมาอีก2ขึ้นๆลงๆ🙂🙂

ของเรา8เดือนขึ้น7โลค่ะ แต่เคสเราอาจจะขึ้นน้อยไปหน่อย🥲

บ้านนี้ขึ้นมา20โล จะขึ้นมากช่วงไตรมาส3 น้องออกมา3,500กรัม

5 เดือนเหมือนกันค่ะ น้ำหนักขึ้น6 โล กำหนดคลอด 24 กันยายนค่ะ

น้ำหนักพอๆกันเลยค่ะแม่ ☺️