4 ตอบกลับ

คุณแม่เลือกผ่าเอง หรือคุณหมอเลือกให้ค่ะ ถ้าสิทธิบัตรทองแล้วหมอเลือกให้ผ่าไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมค่ะ ใช้สิทธิ30ได้ปกติเลยค่ะ

คุณหมอขอประเมินจากน้ำหนักน้องค่ะ อาจจะผ่าเพราะน้องตัวใหญ่ค่ะ

ถ้าคลอดยุที่โรงบาลที่เรามีสิทธิบัตรทองหน้าจะม่เสียค่าใช้จ่ายนะค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ถ้าแม่คลอดรพ.ที่แม่มีสิทธิ30บาท แม่ไม่เสียค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

อยุ่ที่ว่าผ่าเองหรือคลอดสั่ง รพ.อาไรคะ

ถ้าหมอสั่ง เสีย30บาทคะ ทุก กรณีคะ อาจจ้องเสียค่าจิปาทะ1-2ร้อยบาท ประมาทนี้คะ