4 ตอบกลับ

VIP Member

37+2 หน่วงๆจี๊ดๆเป็นบางครั้ง ท้องปั้นบ่อยมากแต่ไม่มีอาการเจ็บปวดใดๆ ถ้าปั้นบ่อยๆทุกๆ15นาทีให้เตรียมตัวไว้ คุณหมอบอกอีกไม่เกิน1อาทิตย์คงได้ลุ้น😍

ลุ้นค่ะแม่ อีกไม่นานแล้ว หมอซาวด์ทราบเพศน้องไหมค่ะแม่🥰

VIP Member

ของเราเจ็บจี๊ดๆที่จิมิ และเจ็บท้องใต้สะดือเป็นครั้งคราว แต่จะปวดง่ามขามากก้าวขาแทบไม่ออก 35+2วีค

จริงค่ะแม่ ของหนูก็เป็นแบบนี้ บางทีก็เป็นตะคริวตรงสะโพกด้วย เดินไม่ได้ ต้องระวังมาก

บางทีเป็นการเจ็บเตือนคะ ถ้าใกล้คลอด จะเจ็บถี่ๆ เจ็บแบบไม่หายเลยคะ

ค่ะแม่ ขอบคุณความรู้จ้าา คงต้องสังเกตุตัวเองแล้วแหล่ะ 😆 ช่วงนี้ไม่กล้าไปไหนเลย เดิน ขึ้นรถ ฉี่แทบจะเล็ด😂

เราเจ็บท้องเหมือนเป็น ปจด เจ็บท้องทุกๆ 5นาที

แม่กี่วีคแล้วค่ะ ของหนูเป็นนานๆที ช่วงกลางคืน เรานอนนิ่งๆก็จะเป็นค่ะ จี๊ดๆหาย