1 ตอบกลับ

เราก็ตัวเล็ก ตอนคลอดลูกชายคนแรก 3.5 โล ไม่ไหวจริงๆค่ะ ท้องนี้อยากให้น้องตัวเล็กกว่านั้น อยากคลอดแบบไม่ต้องกรีดแผล ไม่รู้จะได้มั้ย ส่วนตัวคิดว่า นน.ไม่เกิน 3 โล คลอดธรรมชาติจะดี เพราะเราตัวเล็กมาก สูง 157 นน.ก่อนคลอดแค่ 42 อยากมีลูกคนที่สองมาก แต่นึกถึงตอนคลอดคนแรกแล้วก็กลัว ว่าจะคุยกับหมอเรื่องผ่าค่ะ

เราสูงแค่ 147 cm. เองค่ะแม่😅 ก่อนท้องหนัก 38 kg. แอบลุ้นท้องนี้ว่าน้องจะตัวใหญ่มั้ย เดือนนี้น้ำหนักขึ้นทีเดียว 3 kg.กลัวจะคลอดไม่ไหวเหมือนแม่ว่าเลยค่ะ เด็ก 3 kg. สำหรับแม่ตัวเล็กคือใหญ่มากๆ😂