6 ตอบกลับ

TapFluencer

ก่อนท้อง ฉีดแค่ ซิโนแวค2แอสต้า1 ค่ะ พอท้อง เราไม่ฉีดค่ะ ไม่อยากให้เกิดผลข้างเคียงกับเด็กในครรภ์ เลือกที่จะไม่ฉีดค่ะ มีช่วงนึง เป็นโควิด ตอนท้องได้ 34 W เลย ดื่มน้ำขิง อย่างเดียว หมอให้ยาตามอาการ 5 วัน หายค่ะ

ขอบคุณครับ

VIP Member

ท้องแรกฉีดค่ะ ปีที่แล้ว หมอแจ้งว่าลูกจะได้รับวัคซีนผ่านแม่ด้วยก็เลยฉีดเพื่อป้องกันตนเองและลูกตอนคลอดออกมาจะได้มีภูมิสักนิดกว่าจะได้รับวัคซีนเข็มแรก

หมอให้ฉีดเหมือนกันแต่เราไม่ฉีดค่ะ.. รอบที่แล้วฉีดแล้วลูกเสียในครรภ์​ตอน6เดือนรอบนี้บังคับ​ให้ตายก็ไม่ฉีดค่ะเพราะเราแพ้วัคซีน​ด้วย

ตั้งแต่ที่มีวัคซีน เราไม่ได้ฉีดซักเข็มเลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ฉีด 29+1

ไม่เคยฉีดเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่มีโควิด หลังคลอดลูกคนแรก ตอนนี้ท้องที่4แล้ว 😅😅😅😅

กำลังรอของอนามัยอยู่ค่ะ โมเดอร์น่า ตอนนี้ 19w ละค่ะ

เราฉีดไฟเซอร์ตอนท้อง 33/36 วีค ค่ะ ฉีดที่ รพ.รัฐ

2 ปีที่แล้วเราฉีดฟรีค่ะ วอร์คอินได้เลย ตอนนี้ไม่รู้นะ