59 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่ท้องอ่อน ๆ แล้วค่า ดีใจด้วยนะคะ อีก 1 สัปดาห์ลองตรวจอีกทีนะคะ หรือคุณแม่ใจร้อนไปตรวจเลือดที่คลีนิคได้เลยจ้า ของเราที่ตรวจก่อนประจำเดือนมา 7 วัน ตะลึงมาก 😅 ตอนนี้ 2 เดือนกว่าแล้วค่ะ

ของเราประจำเดือนขาด10 กะว่าท้องแน่ไปฝากครรภ์พยาบาลกลับตรวจแล้วไม่เจอผลเฉยเลย ให้เรารออีก2อาทิตค่อยตรวจใหม่

ท้องค่ะ

ท้องค่ะบางทีตัวอ่อนยังม่แข็งแรงพอแต่ต้องระวังการทำงานที่หนักๆค่ะหากจะทำให้แท้งก้ด้ค่ะ

ท้องจ้า ฮอนโมนยังอ่อน เว้นไว้สัก2วันตรวจใหม่ เข้มแน่นอนค่ะ

ท้องจ้า ท้องอ่อนๆ ถ้าตรวจอีกสัก1เดือน เข้มเเน่นอน

ถ้าไม่แน่ใจ อีก 1 อาทิตย์ค่อยตรวจซ้ำก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็จางแบบนี้ค่ะ ตอนนี้จะคลอดแล้ว

ท้องค่ะ เขาเราจางกว่านี้อีกค่ะ ท้องชัว

ถ้าขึ้น 2ขีด จะจางหรือเข้ม ก็ท้องค่ะ

ท้องค่ะ..แม่บ้านนี่ขีดที่2ก็จางค่ะ