20 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ๆทุกคนคิดเหมือนกันว่าไม่ควรไปทำ คุณก็ควรจะเชื่อนะคะ เดี๋ยวจะเหมือนเคสที่คนท้องไปนวดตัว ทั้งๆที่เขาห้ามคนท้องนวด สุดท้ายตายทั้งแม่และลูกในท้อง

เค้าว่าเดี๋ยวนี้มันก็มีอุปกรณ์​แต่งหน้าเยอะน่ะที่เราไม่ต้องไปเจ็บตัวขนาดนั้น​ ลองดูค่ะ​ ส่วนตัวเราขี้กลัวเฉยๆค่ะ​ ไม่ได้แอนตี้อะไร​ 😂❤️

ไม่แนะนำค่ะ เพราะตอนท้องเราจะบวมขึ้น รอหลังคลอด ทุกอย่างยุบ น่าจะดีกว่า ไม่งั้นทำงานพอหลังคลอดแล้ว มันอาจจะทำให้ไม่สวยได้ค่ะ

ไม่ได้ค่ะ บ้านนี้ก็จองคิวไว้แล้วท้อง จะไปเคิมคิ้ว ช่างไม่ทำให้ค่ะ ช่างบอกรอให้ลูกหย่านมก่อน ถึงจะทำให้ค่ะ

แต่งหน้าเอาค่ะ คนท้องอนุญาตให้แต่งหน้าเขียนคิ้ว ทาปากได้ แต่อย่าเพิ่งไปสักเลยนะคะ

หมอเราให้แต่งหน้าได้ค่ะ ไม่เคยว่าเลยค่ะ เราแต่งไปรพ.ทุกครั้ง และเราถามหมอด้วยค่ะว่า แต่งหน้าหรือทาโลชั่นหอมๆได้ใช่ไหม หมอตอบว่า ได้ค่ะ มีกรณีน้อยมากที่สารเคมีจะซึมจากผิวหนังไปที่ตัวลูกค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไปทำก่อนปล่อยท้องค่ะ กลัวท้องแล้วไม่ได้ทำ 🤣🤣🤣

VIP Member

งดก่อนค่ะ เสี่ยงติดเชื้อ เดี๋ยวมีผลกระทบต่อลูกในครรภ์

VIP Member

ต้องถามช่างเขานะคะ ว่าจะทำให้คนท้องไหม

วไม่ได้จ้าเสี่ยงติดเชื้อคะแม่

รอคลอดก่อนค่อยทำค่ะแม่