16 ตอบกลับ

เราเคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ถ้าจางๆหมอมักนับว่าไ ่ท้องค่ะ ยิ่งถ้าประจำเดือนไม่ขาดร.พโหลๆเค้าจะไม่ตรวจอะไรนอกจากตรวจปัสวะแล้วบอกว่าไม่ท้อง เค้าแนะนำให้ประจำเดือนขาด 2-4 อาทิตย์ค่อยไปหา ส่วนเรารอ 7 วันตรวจอีกครั้งถ้ามีน้องจะเข้มขึ้นเยอะค่ะ ถ้าไม่มีจะขาว

ปจด. วันแรกของครั้งสุดท้ายมาเมื่อไหร่คะ ถ้ารอบเดือนขาดไป 1 เดือนน่าจะชัดแล้ว เพราะอายุครรภ์เท่ากับ 4 สัปดาห์แล้ว

ถ้าคุณเเม่ไม่มั่นใจลองปล่อยไปอีกเจ็ดวันเเล้วตรวจอีกทีนะค่ะ☺️

ท้องคะ รออีกสัก2-3วัน ค่อยตรวจซ้ำอีก จะขึ้น2ขีดชัดเจนกว่านี้คะ

ท้องจ้าแม่ บ้านนี้ตรวจจางกว่านี้อีก ตอนนี้30week แล้วค่ะ

VIP Member

ยังไม่มั่นใจ ให้รอหนึ่งสัปดาห์แล้วตรวจอีกทีค่ะ

ของเค้าจางกว่านี้มากค่ะ ท้องได้14วีคเเล้วตอนนี้

จางมากๆเลยคะรออีกสัก2-3วันนะตรวจใหม่ แต่โอกาสมีสูงนะคะที่จะตั้งครรภ์

ของเราจ่างเเบบนี้เเหละคะ ตอนนี้8เดือนเเล้ว

Super Mum

รออีกประมาณ 7 วัน ลองตรวจซ้ำดูนะคะ

รพ.ตรวจเลือดหรือตรวจปัสสาวะคะ

ต้องตรวจเลือดค่ะ ชัดเลย ไม่ก็รออีกสัก 7 วันตรวจซ้ำค่ะ