2 ตอบกลับ

พูดตรงๆเหมือนปวดอึค่ะ แบบอยากอึ มากๆประมาณนี้ ส่วนตัวท้องแรกเจ็บไม่ถึงครึ่ง ชม. ก็คลอดเลยไม่ได้เจ็บนาน เลยไม่รู้ว่าเจ็บท้องแบบสุดๆเป็นแบบไหน😂

คนแก่ก็พูดไปเรื่อยค่ะ อยู่ที่น้องและร่างกายของแม่ ไม่ว่า ญ หรือ ช บทจะคลอดง่ายคลอดยากมีทุกเพศ แม่อย่ากังวลไปเลยค่ะ ถึงเวลานั้นเราอาจจะลืมความเจ็บไปเลย 😊

แล้วลูก1 คน คุณแม่คลอดเองหรือผ่าค่ะ ถึงไม่มีประสบการณ์ในการเจ็บท้อง 🙏🏻

😂😂ถ้าลูกคนที่2 คลอดง่ายเหมือนคนแรกก็คงจะดีเนาะแม่เนาะ 😂😂